ข่าวสาร
ข่าวกิจกรรมเพื่อสังคม
![KUBOTA Sharing The Future (Laos)](https://p714apsi04wa01skcstorage.blob.core.windows.net/siamkubotacothblob/wp-content/uploads/2022/02/pic-1135-01-D-1.jpg)
KUBOTA Sharing The Future (Laos)
KUBOTA Lao Sole., Ltd. จัดโครงการ “KUBOTA ปันน้ำใจให้น้อง” (KUBOTA Sharing The Future) ต่อเนื่องเป็นปีที่ 4 มอบกระเป๋าและอุปกรณ์การเรียนให้แก่เด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร จำนวน 13,000 ชุด รวมมูลค่ากว่า 1.9 ล้านบาท เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาและตอบแทนสังคม โดยมุ่งหวังให้น้องๆ ในพื้นที่ขาดแคลนได้มีกระเป๋าและอุปกรณ์การเรียนใช้อย่างทั่วถึง อีกทั้งทำให้ มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น และเป็นการสร้างโอกาสทางการศึกษาให้กับน้องๆ ต่อไปในอนาคต โดยมีพิธีมอบให้กับกรมอนุบาลและประถมศึกษา กระทรวงศึกษาธิการและกีฬา ณ มหาวิทยาลัยแห่งชาติ นครหลวงเวียงจันทร์