News
News & Social Activity
![คูโบต้าพลังใจสู้ภัยหนาว ปีที่ 24 มอบเสื้อกันหนาว ภาคอีสาน](https://p714apsi04wa01skcstorage.blob.core.windows.net/siamkubotacothblob/wp-content/uploads/2023/10/AAA09878.jpg)
คูโบต้าพลังใจสู้ภัยหนาว ปีที่ 24 มอบเสื้อกันหนาว ภาคอีสาน
สยามคูโบต้า โดย คุณวราภรณ์ โอสถาพันธุ์ กรรมการรองผู้จัดการใหญ่อาวุโส พร้อมทีมผู้บริหาร จัดกิจกรรม “คูโบต้าพลังใจสู้ภัยหนาว” ปีที่ 24 ลงพื้นที่มอบเสื้อกันหนาว 5,000 ตัว ร่วมกับกองทัพบก ให้แก่พี่น้องประชาชนที่ประสบภัยหนาวในจังหวัดอุบลราชธานี จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี คุณศุภศิษย์ กอเจริญยศ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี และ คุณนพ พงศ์ผลาดิสัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ให้เกียรติรับมอบ พร้อมกันนี้ได้รับการสนับสนุนจาก ร้านค้าผู้แทนจำหน่ายคูโบต้า มอบสิ่งของจำเป็นเพื่อเป็นสาธารณประโยชน์ให้กับชุมชนในพื้นที่ เมื่อวันที่ 25 – 26 ตุลาคม 2566ที่ผ่านมา